

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA OFISI
YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA
SHULE ZA SEKONDARI ZA SERIKALI TANZANIA

JANUARY, 2026

Dodoma

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA OFISI

YA RAIS – TAMISEMI



Namba za Simu.

Mkuu wa Shule: 0762622535/0629522352

Makamu Mkuu wa Shule 0673691550

Patron: 0659332255

Shule ya Sekondari Katavi Boys'

S.L.P 399,

MPANDA- KATAVI.

Tarehe 12.01.2026

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

..... S.L.P

.....

.....

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA
SHULE YASEKONDARI KATAVI BOYS' HALMASHAURI YA
MPANDA MANISPAA MKOA WA KATAVI MWAKA 2026.

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza mwaka 2026. Shule ya Sekondari Katavi Boys' ipo umbali wa Kilometa 20 Kaskazini, kutoka stendi kuu ya mabasi ya Mji wa Mpanda. Usafiri kutoka mjini kuja shuleni unapatikana, Kutoka kituo cha mabasi Mizengo Pinda, Nauli ni Shilingi 5,000/= kwa pikipiki na Shilingi 5,000/= kwa bajaji

Muhula wa Masomo unaanza tarehe 12.01.2026, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 05.07.2026, Mwisho wa kuripoti ni tarehe 19.01.2026.

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 SARE ZA SHULE

- i. Sare ya shule, suruali ni (Navy Blue) inapatikana shuleni, Mwanafunzi aje na hela cash ashonee shuleni ili kuondoa usumbufu wa kushona mara mbili.
- ii. Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi (Mwanafunzi aje nayo).
- iii. T-shirt moja (rangi ya dark blue)(Yenye nembo ya shule) .
- iv. Track suit rangi ya blue iliyokoza (Yenye nembo ya shule)
- V. Raba nyeupe kwa ajili ya michezo pamoja na sendo (Mwanafunzi aje nazo).
- v. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba na visivyo na kisigino kirefu (simple shoes)
- vi. Soksi jozi tatu nyeusi.
- vii. Tai
- viii. ix. Sweta moja rangi ya Grey (Kijivu) iliyoiva (Mwanafunzi aje nalo).
- ix. Nguo za kushindia (shamba dress) ni Suruali mbili za Dark Grey
- x. T-shirt moja,rangi ya Dark Blue (Yenye nembo ya shule)

NB: kwa mzazi anayehitaji kununua sare za shule zinapatikana katika duka lililo karibu na shule pia ili kucpuka usumbufu wa kukosoa na kushona mara mbili Tunashauri mwanafunzi aje ashone kwa mafundi walioko Karibu na shuleni.

Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni:-

- xii. Madaftari Kaunta quire 3 yawe 9, madaftari 9 aina ya Msomi.
- xiii. Ream mbili (2) (A4) kwa mwaka;
- xiv. xiv. Tranka 1 kwa ajili ya kutunzia vitu vyake.
- xv. xv. Scientific Calculator
- xvi. Godoro la Kulalia lenye vipimo “3□6” inch “6”
- xvii. Mashuka Jozi 2 rangi ya blue bahari, blanket 1, chandarua 1 rangi blue(Round)(Ni lazima).
- xviii. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe); xix. Ndoo 2 ndogo (lita Kumi) zenye mifuniko;
- xx. Mfagio 1 aina ya chelewa wenye mti wa kushikia.
- xxi. Reki 1 moja,

- xxii. soft bloom moja(1). xxiii. squizer moja(1).
- xxiv. Taa ndogo ya sola kwa matumizi yake mwenyewe pale umeme unapokatika.
- xxv. Fyekeo moja (1) xxvi. Aje na Jembe 1 lenye mpini
- xxvi. xxvii. sabuni ya chooni ya maji lita tano

Kwa mwanafunzi asiye na **BIMA** ya afya, akatiwe Bima ya afya au atoe tsh 50,400/= ili Shule imkatie BIMA ya afya mwanafunzi huyo, pesa hiyo iwekwe kwenye account ya shule 095166000450 NBC. Jina la akaunti ELIMU YA KUJITEGEMEA KATAVI BOYS.

Bima ya afya ni lazima.

- Kila mwanafunzi aje na (kivuli) ya cheti chake cha kuzaliwa.

3. Sheria na Kanuni muhimu za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebisha kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na;

3.1 Sheria na Kanuni za Shule

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.;
- ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule;
- iii. Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku(Preparation); iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii; Mwanafunzi haruhusiwi kwenda nje ya mipaka ya shule bila ruhusa ya mkuu wa shule
- vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- viii. Kuzingatia na kuifuata ratiba ya shule wakati wote;
- ix. Kutunza mali za shule;
- x. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali kama kisu ,mkuki, mshale nk na dawa bila idhini ya daktari.

- xi. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.
- xii. Mwanafunzi harusiwi kurekodi au kujirekodi video au picha mnato na kupakia katika mitandao ya kijamii kama facebook, TikTok, instagram,whatsApp,Mtandao wa X n.k muda wote awapo shuleni bila kibali cha mkuu wa shule.

MUHIMU, ZINGATIA

- ☐ Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;
- ☐ Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;
- ☐ Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule.
(Msiba au Ugonjwa).

- 3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na: i. Wizi;
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;
 - iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;
 - iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla;
 - v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;
 - vi. Kuva mavazi yasiyo sare za shule
 - vii. Kutofika au kuchelewa sehemu ya kusanyiko.
 - viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;
 - ix. Uvutaji wa sigara;
 - x. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa;
 - xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba;
 - xii. Wanafunzi kukamatwa wakijihusisha na mapenzi ya jinsia moja (Kusagana).
 - xiii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
 - xiv. Kwenda kwenye nyumba za starehe mfano bar, kumbi za disco na nyumba kulala wageni nk.
 - xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;
 - xvi. Kudharau Bendera ya Taifa
 - xvii. Kufanya jaribio lolote la kjiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu
 - xviii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi

4. Viambatanisho na fomu muhimu

- i. Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical examination form) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali (Kiambata B)
- ii. Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya Jinai (Kiambata C)
- iii. Fomu ya mzazi kukili au kukubaliana na sharia, Kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule (Kiambata D)
- iv. Picha 4 za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kuja kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu

5. Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

"ROOTS OF KNOWLEDGE, WINGS OF POSIBILITIES"

Saini ya Mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa Shule: PATRICK Z. CHALAMILA

Muhuli wa mkuu wa shule

**THE HEADMASTER
KATAVI BOYS' SEC. SCHOOL
P.O. BOX 399
MPANDA**

NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (Wizi) kwa njia ya mtandao. Baadhi ya wazazi wamakuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kuwa ni walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgonjwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa.

TAFADHALI MARA UPATAPO UJEMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME PESA YOYOTE NI VYEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO.

Mkuu wa shule: 0762622535/0629522352

Makamu Mkuu wa Shule: 0673691550/0746852544

Mlezi wa Wanafunzi (Patron): 0659332255/0762039906

KIAMBATA “A”

. TAALUMA: -

Kwa kuwa shule ni mpya na ina uhaba wa vitabu, inashauriwa mwanafunzi aje na vitabu vitakavyomsaidia kwa masomo husika kati ya vilivyoorodheshwa hapa chini:-

1. English For Secondary Schools, Student’s Book Form One (Tanzania Institute of Education TIE)
2. Geography For Secondary Schools, Student’s Book Form One (Tanzania Institute of Education TIE)
3. Business Studies For Secondary Schools, Student’s Book Form One (Tanzania Institute of Education TIE)
4. Kishwahili, Shule za sekondari, Kitabu cha mwanafunzi kidato cha kwanza (Tanzania Institute of Education TIE)

KIAMBATA 'B'

SHULE YA SEKONDARI KATAVI BOYS'

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by a medical officer in respect to all form of entrants

Student's full name Age

..... Years Sex

Blood count (red and whites)

Stool examination

Urine analysis

Syphilis and other venereal diseases test

T.B test

EyeTest.....

... Ears.....

Abdomen..... Urine for plant

.....

ADDITIONAL INFORMATION

Defects, impotents (e.g., arms, legs etc) infections, chronic or family diseases etc

.....

.....

I certify that the named above is fit to pursue further studies in agricultural/domestic education Station

.....

Signature

Date.....designation.....

KIAMBATA 'C'

SHULE YA SEKONDARI KATAVI BOYS'

HISTORIA YA WAZAZI NA MTOTO ALIYECHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE HII: -

Uk wa 9 kati ya 14

A. WAZAZI/WALEZI

1. Jina la Baba Hai/Si hai.
2. Jina la Mama Hai/ Si hai.
3. Namba ya simu Ya mzazi
4. Namba ya simu ya whatsapp.....
5. Kama Baba si hai jina la mlezi ni
6. Kazi/Shughuli ya Mzazi/Mlezi
7. Anwani ya Mzazi/Mlezi.....
8. Uraia wa wazazi
-Baba Mtanzania/Si Mtanzani.

-Mama Mtanzania/ Si Mtanzania.
9. Wakati wa likizo mtoto/Mwanafunzi anatakiwa arudi nyumbani kwao alikotoka ambako ni
10. Jina la mtu aendako
11. Uhusiano na mtoto/mwanafunzi.....

SAHIHI YA BABA/MLEZI.....TAREHE SAHIHI

YA MWANAFUNZITAREHE
KIAMBATA “D”

SHULE YA SEKONDARI KATAVI BOYS’

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

Mimi nimesoma kwa makini
maagizo yote na ninatambua kuwa kuchaguliwa kwangu kuingia shule ya Sekondari ni bahati na zawadi kubwa kwa kuwa wengi wamekosa nafasi si kwa kuwa wameshindwa ila kwa sababu ni chache.

Hivyo nakubali kujiunga na shule ya Sekondari KATAVI BOYS. Nitatii na kufuata sheria na taratibu zote za Shule.Na ninaahidi kwamba sitashiriki katika migomo ya aina yoyote,kuanzisha au kushiriki fujo na kujihusisha na makosa ya jinai. Nitajitahidi kufanya kazi/kusoma kwa juhudi na maarifa na nitajitahidi kushirikiana na wenzangu daima.

Nitalinda hadhi/heshima ya Shule ya Sekondari ya Wavulana Katavi na nitashirikiana na wenzangu kujenga misingi na historia nzuri ya shule. (i). Uraia..... (ii). Kabila.....
(iii)Dini.....
(iv)Tarehe ya kuzaliwa.....

(v).Mahali ulipozaliwa: Kitongoji/mtaa..... Kijiji.....

Kata..... Tarafa.....

Wilaya/Mji..... Mkoa.....

(vi) Taarifa za Shule ulizosoma:- Msingi.....Sekondari.....

Tarehe..... Sahihi ya

mwanafunzi.....

Mimi Mzazi/ Mlezi ,Nimeshuhudia mtoto wangu

..... akikubali kwa hiari kujiunga na shule hiyo, ninaamini

mtajitahidi kumfunza na kumlea vizuri. Mimi pia naahidi kushirikiana nanyi kikamilifu katika kumlea Kijana wangu
naamini tutakuwa tunawasiliana.

Tarehe..... Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....

BAADHI YA VIFAA VINAVYO PATIKANA KATIKA DUKA LILILO KARIBU NA SHULE NA BEI ZAKE.

1. MAVAZI

S/NO	AINA YA NGUO	GHARAMA	IDADI	JUMLA
01.	SURUALI	15,000/=	4	60,000/=
02.	T-SHIRT	15,000/=	2	30,000/=
03.	TAI	10,000/=	1	10,000/=
04.	TRACK SUIT	22,000/=	1	22,000/=

2.

3. STATIONARY

S/NO	VIFAA	BEI
1.	RIM PAPER (A4)	TSH. 15,000/=
2.	COUNTER BOOK QUIRE 2	TSH. 2,500/=
3.	COUNTER BOOK QUIRE 3	TSH. 3,500/=
4.	COUNTER BOOK QUIRE 4	TSH. 4,500/=
5.	SCIENTIFIC CALCULATOR (fx 991)	TSH. 35,000/=
6.	DAFTARI ZA MSOMI	TSH. 1,000/=
7.	PENI	TSH. 200/=
8.	MKEBE (MATHEMATICAL SET)	TSHS. 2,500/=

4. VIFAA VYA USAFI

S/NO	VIFAA	BEI
1.	JEMBE NA MPINI	TSH. 8,500/=
2.	BRUSH LAINI (SOFT BROOM)	TSH. 3,000/=
3.	SQUIZER	TSH. 3,000/=
4.	NDOO NDOGO LITA 10	TSH. 5,000/=
5.	FAGIO ZA CHELEWA	TSH. 2,500/=

5. NGUO

S/NO	NGUO	BEI
1.	GHARAMA YA SURUALI	TSH. 15,000/=
2.	SHUKA NYEPESI BLUE BAHARI	TSH. 8,000/=
3.	T-SHIRT MOJA	TSH. 15,000/=
4.	TAI	TSH. 10,000/=
5.	TRAICK SUIT	TSH. 22,000/=

6. VYOMBO VYA CHAKULA

S/NO	VIFAA	BEI
1.	SAHANI ZENYE MFUNIKO	THS. 3,000/=
2.	VIKOMBE	TSHS 1,000/=
3.	KIJIKO	TSHS. 500/=

4. Viambatanisho na fomu muhimu

- i) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical examination form) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali (Kiambata B)
- ii) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai (Kiambata C)
- iii) Fomu ya mzazi kukili kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule (Kiambata D) iv) Picha 4 za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea

Uk wa 13 kati ya 14

mwanafunzi shuleni Pamoja na namba zao za simu.

7. Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
“ROOTS OF KNOWLEDGE, WINGS OF POSSIBILITIES”

Saini ya Mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa Shule: PATRICK Z. CHALAMILA

Muhuli wa mkuu wa shule

NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (Wizi) kwa njia ya mtandao. Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kuwa ni walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgonjwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa.

TAFADHALI MARA UPATAPO UJEMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO.

Mkuu wa Shule

0762622535/0629522352

Makamu Mkuu wa Shule
Mlezi wa Wanafunzi (Patron)

0746852544/0673691550
0659332255/0762039906